วันที่ 24 มิถุนายน 2567
ฝ่ายวิจัยและพัฒนาท้องถิ่น คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นำทีมโดย อาจารย์ปราณี หลำเบ็ญสะ , อาจารย์ฮานาฟี วงษ์หลี พร้อมด้วยบุคลากรภายในฝ่าย ฯ ลงพื้นที่เพื่อติดตามการพัฒนาสมรรถนะครูด้านการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ภายใต้โครงการบริการวิชาการ กิจกรรมยกระดับสมรรถนะครูเพื่อพัฒนาคุณภาพผู้เรียน ณ โรงเรียนเบตงจูเนียร์คอลีฟะห์ศึกษา อำเภอเบตง จังหวัดยะลา