วันที่ 24 มิถุนายน 2567
ฝ่ายวิจัยและพัฒนาท้องถิ่น คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นำทีมโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นัชชิมา บาเกาะ พร้อมด้วยบุคลากรภายในฝ่าย ฯ ลงพื้นที่เพื่อติดตามการพัฒนาสมรรถนะครูด้านการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ภายใต้โครงการบริการวิชาการ กิจกรรมยกระดับสมรรถนะครูเพื่อพัฒนาคุณภาพผู้เรียน ณ โรงเรียนศรีฟารีดาบารูวิทยา อำเภอรามัน จังหวัดยะลา