วันที่ 8 กรกฎาคม 2567
ฝ่ายวิจัยและพัฒนาท้องถิ่น คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นำทีมโดย อาจารย์ ดร.ซูฮัยรี บืองาฉา พร้อมด้วย อาจารย์ฮานาฟี วงษ์หลี และบุคลากรภายในฝ่าย ฯ ลงพื้นที่เพื่อติดตามการพัฒนาสมรรถนะครูด้านการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ภายใต้โครงการบริการวิชาการ กิจกรรมยกระดับสมรรถนะครูเพื่อพัฒนาคุณภาพผู้เรียน ณ โรงเรียนดารุลอูโลมนิบงบารู ตำบลสะเตงนอก อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา