วันที่ 6 มิถุนายน 2567 หลักสูตรครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการประถมศึกษา รับการประเมินประกันคุณภาพการศึกษาภายในระดับหลักสูตร ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีประธาน ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.จารุวัจน์ สองเมือง และกรรมการภายใน 2 ท่าน คือ ดร.สุภาพร จันทรคีรี และอาจารย์วรเวทย์พิสิษ ยศศิริ ณ ห้องประชุมหูเตี๋ย คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผลการประเมิน 4.31 คะแนน ระดับคุณภาพดีมาก