วันที่ 25 มิถุนายน 2567 หลักสูตรครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา รับการประเมินประกันคุณภาพการศึกษาภายในระดับหลักสูตร ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีประธานกรรมการประเมิน รองศาสตราจารย์ ดร.ธีรพงศ์ แก่นอินทร์ และกรรมการภายใน 2 ท่าน คือ ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุพัตรา รุ่งรัตน์ และ ดร.สุภาพร จันทรคีรี ณ ห้องประชุมหูเตี๋ย คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผลการประเมิน 3.76 คะแนน ระดับคุณภาพดี