วันที่ 26 มิถุนายน 2567 หลักสูตรครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาพลศึกษาและสุขศึกษา รับการประเมินประกันคุณภาพการศึกษาภายในระดับหลักสูตร ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีประธานกรรมการประเมิน รองศาสตราจารย์ ดร.ธีรพงศ์ แก่นอินทร์ และกรรมการภายใน 2 ท่าน คือ ดร.สุภาพร จันทรคีรี และอาจารย์ศุภาวิณี กิติวินิต ณ ห้องประชุมหูเตี๋ย คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผลการประเมิน 3.96 คะแนน ระดับคุณภาพดี