วันที่ 27 มิถุนายน 2567 หลักสูตรครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษและเทคโนโลยีการศึกษา รับการประเมินประกันคุณภาพการศึกษาภายในระดับหลักสูตร ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีประธานกรรมการประเมิน รองศาสตราจารย์ ดร.วิรัตน์ ธรรมาภรณ์ และกรรมการภายใน 2 ท่าน คือ ผู้ช่วยศาสตราจารย์นินุสรา มินทราศักดิ์ และผู้ช่วยศาสตราจารย์สุปรีญา นุ่นเกลี้ยง ณ ห้องประชุมหูเตี๋ย คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผลการประเมิน 4.50 คะแนน ระดับคุณภาพดีมาก